Kafin yakin basasa, wani bawa da ke aiki a wani katafaren ginin da ke a yanzu hanyar 1 corridor ya taimaka wajen jefa mutum-mutumin tagulla a saman Capitol na Amurka. Yayin da yawancin bayi suka taimaka wajen gina Capitol, Philip Reid shine watakila wanda aka fi sani da shi. rawar da ya taka wajen samar da "Statue of Freedom" wanda ya lashe kololuwa. An haife shi a kusa da 1820, Reid an saya shi yana matashi a Charleston, SC, akan $ 1,200 da kansa ya koya wa sculptor Clark Mills, wanda ya ga cewa ya
yana da “hazaka bayyananne” a fagen. Ya zo tare da Mills lokacin da ya koma DC a cikin 1840s. A cikin DC, Mills ya gina wani tushe mai siffar octagon a Bladensburg kusa da kudancin Colmar Manor inda aka jefa mutum-mutumi na Freedom. mutum-mutumin tagulla na farko a Amurka - mutum-mutumin dawaki na Andrew Jackson - bayan ya ci nasara a gasar, duk da horon da aka yi. An biya Reid $ 1.25 a rana don aikinsa - fiye da $ 1 da sauran ma'aikata suka karɓa - amma a matsayin bawa kawai an ba shi izinin ci gaba da biyan kuɗin ranar Lahadi, tare da sauran kwanaki shida da ke zuwa Mills.Reid ya ƙware sosai a aikin. Lokacin da aka yi amfani da filasta samfurin mutum-mutumin, wani ɗan ƙasar Italiya da gwamnati ta ɗauka don ya taimaka ya ƙi nuna wa kowa yadda zai ɗauki samfurin sai dai idan an ba shi ƙarin kuɗi, amma Reid ya gano yadda za a ɗaga wannan sassaƙan tare da wani abu. puley don bayyana kabu.
Tsakanin lokacin da aka fara aiki akan mutum-mutumi na Freedom da kuma kashi na ƙarshe da aka shigar, Reid ya sami 'yancin kansa. Daga baya ya shiga aiki da kansa, inda wani marubuci ya rubuta cewa "duk wanda ya san shi yana daraja shi sosai."
Kuna iya ganin samfurin filasta na mutum-mutumi na 'Yanci a cikin Zauren Emancipation a Cibiyar Baƙi ta Capitol.
Lokacin aikawa: Mayu-31-2023